

Sheria Ndogo (Hifadhi ya Mazingira) za Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa

Tangazo la Serikali No.127 (linasindikwa)

WHEREAS, the Government has deemed to be appropriate that certain assets of the National Agricultural and Food Corporation be vested to the Ministry of Works of the United Republic of Tanzania (Tanzania Building Agency);

NOW THEREFORE, It is hereby directed as follows:-  
The assets of the National Agricultural and Food Corporation specified in the Schedule hereto shall, vest, without further assurance, to the Ministry of Works of the United Republic of Tanzania (Tanzania Building Agency).

SCHEDULE

House on Plot No. 540, Block "F" (B 13), Masani-Division, Dar es Salaam

BY COMMAND OF PRESIDENT

Dar es Salaam,  
6<sup>th</sup> December, 2004

MATEO Y. C. LUMBANGA  
Chief Secretary

TANGAZO LA SERIKALI NA 128 LA TARHE 13/12/2005

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA)

1982

(NA. 7 YA 1982)

SHERIA NDOGO

Zimengwa chini ya kifungu cha 148

SHERIA NDOGO (HIFADHI YA MAZINGIRA) ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDewa, 2004

Jina  
1. Sheria hizi zinaitwa Sheria Ndogo (Hifadhi ya Mazingira) za Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa, 2004.  
492

Sheria Ndogo (Hifadhi ya Mazingira) za Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa

Tangazo la Serikali No. 128 (linasindikwa)

2. Katika Sheria Ndogo hizi:

talasin

"Halmashauri" maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa;

"kuvuna mistu" maana yake ni pamoja na kuyeka, kukata au kung'oa mti, visiki, vichaka na majani;

"maeneo ya hifadhi" maana yake ni pamoja na vyanzo vya maji, hifadhi ya mistu, maeneo ya nitereniko na maeneo mengine yatakayotangazwa kuwa ya hifadhi;

"mazaao ya mistu" ni pamoja na miba, fito, mti, mkaa, kuni na mbeegu mti na mazaao mengine ya mistu;

"mistu" maana yake ni uoto wa ashi au wa kupandwa na ni pamoja na mti, vichaka, majani na nyasi au vyote kwa pamoja ulioko ndani ya eneo la Halmashauri;

"sehemu ya malisho" maana yake ni pamoja na sehemu zote ambazo zinenegeva na Halmashauri au Halmashauri ya Kijiji kulishia mifugo.

3-(1) Haruhusiwi kwa mtu yeyote kuochoa moto au kusababisha kuochoa moto kwa namna yoyote ikiwa katika eneo bila kuomba na kupata idhini kutoka Halmashauri au Halmashauri ya Kijiji.

Kuzua  
kuchoma  
moto

(2) Mtu yeyote atakayechaka kuochoa moto kwa madhumuni ya kilimo atatakiwa kuomba na kupata kibali kutoka kwa Afisa Mtendaji wa Kijiji baada ya kupata maoni na mapendekezo kutoka kwa mwenyekiti wa kitongoji ambaye atatakiwa kukagua eneo hilo kabla ya kupendekeza kutolewa kwa kibali hicho.

(3) Kibali ambacho kitolewa chini ya Sheria Ndogo hii kitakuwa chia maaandishi na kizao nyesta jina la mwenye kibali, tarehe na eneo analitaka kuochoa moto.

(4) Muda wa kuochoa moto kwa madhumuni ya Sheria Ndogo hizi ni majira ya alajiri au jioni na ni wajibu wa mchomaji wa eneo kuzungushia barabara ya kuzua moto (*fire break*) ili moto usingie sehemu isiyo husika.

4-(1) Ni wajibu wa kila Mwenyekiti wa Kitongoji, Kijiji na Afisa Mtendaji wa Kijiji na Kata kutoa amri kwa kwenda kuzima moto unapoonakana kuwa na madhara kwa maisha na mali za watu, na ubaribifu wa mazingira katika eneo analitongoza.

Wajibu wa  
Viongozi  
na  
Serikali

